85128

ของใครมัก! จะเลือกซื้อกินอะไร ระหว่าง “แมงมัน เห็ดถอบ จิ้นลาบ”

ในช่วงต้นฤดูกาลอาหารจานโปรด เริ่มออกใหม่ ๆ สู่ท้องตลาด แมงมัน กิโลละ 2,000 บาท เห็ดถอบ กิโลละ 500 บาท หลาย ๆ คน ถึงกับพูดเปรยว่า ราคาแพงถึงเพียงนี้ ซื้อจิ้นควายโลละ 300 มาลาบมาส้ากินดีกว่า อย่างไรก็ตามถึง แมงมัน หรือ เห็ดถอบ จะมีราคาแพงก็ยอมควักเงินมาซื้อกิน เพราะในแต่ละปีจะมีครั้งเดียวเท่านั้น แล้วคุณละจะซื้อกินไหม