รมต.กีฬานำทีมผู้บริหาร ให้กำลังใจนักกีฬาไทยใน โอลิมปิกเกมส์ 2024
นายเสริมศักดิ์ พงษ์พานิช รัฐมนตรีว่าการกระทรวงการท่องเที่ยวและกีฬา พร้อมด้วย นายศรัณย์ เจริญสุวรรณ เอกอัครราชทูต ณ กรุงปารีส, คุณหญิงปัทมา ลีสวัสดิ์ตระกูล กรรมการคณะกรรมการโอลิมปิกสากล (ไอโอซีเมมเบอร์) , ดร.สมศักดิ์ ลีสวัสดิ์ตระกูล ประธานคณะกรรมการอํานวยการศูนย์ตรวจสอบสารต้องห้ามในนักกีฬา สถาบันวิทยาศาสตร์การวิเคราะห์และตรวจสารในการกีฬา, ดร.ก้องศักด ยอดมณี ผู้ว่าการ กกท. , นายธนา ไชยประสิทธิ์ หัวหน้านักกีฬาไทย นายจิรวัฒน์ อรัณยกานนท์ ที่ปรึกษารัฐมนตรีว่าการกระทรวงการท่องเที่ยวและกีฬา, เพ็ญพิสุทธิ์ จินตโสภณ เลขานุการรัฐมนตรีกระทรวงการท่องเที่ยวและกีฬา และคณะผู้บริหาร เข้าตรวจเยี่ยมและให้กำลังใจกับนักกีฬาและคณะเจ้าหน้าที่ทีมชาติไทยที่เข้าร่วมทำการแข่งขันกีฬาโอลิมปิกเกมส์ ครั้งที่ 33 ภายในหมู่บ้านนักกีฬา ณ กรุงปารีส ประเทศฝรั่งเศส เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 25 กรกฎาคม 2567 ที่ผ่านมา