แข้งละอ่อนนวมิทราชูทิศ คัดผ่านในรุ่น 18 ปี เข้าสู่รอบสุดท้ายที่ กทม. ไป สเปน
เจ้าหนูนักเตะนวมินท์ คัดตัวไปสเปน 28 มิถุนายน 2567 อาจารย์แคน ปิยพันธุ์ ชะบา หัวหน้าฝ่ายพัฒนาฟุตบอลเยาวชนสโมสรการท่าเรือ เอฟซี เดินทางมาพร้อมโค้ชภานุกร ไฝจันทร์ ทีมงานสโมสรการท่าเรือ เอฟซีและScout จากประเทศสเปน Alexandre Garcia Canedo ที่เดินทางหานักเตะเยาวชนจากทั่วโลกเพื่อผลักดันสู่ลีกอาชีพ ขอแสดงความยินดีกับ นายกิตตินันท์ ทิพย์สุขุม นักกีฬารุ่นอายุ 18 ปี ที่ผ่านการคัดเลือกจาก Scout ประเทศสเปน Alexandre Garcia Canedo โครงการค้นหานักเตะเยาวชนสู่ฟุตบอลอาชีพ เตรียมร่างกายให้พร้อมในรอบต่อไปที่จะคัดเลือกรอบสุดท้ายที่กรุงเทพ