เปิดโผชื่อทีมตะกร้อเข้าร่วม ควีนส์คัพ ครั้งที่ 10 จับฉลาก 15 ก.พ. 63 นี้

0
2

การแข่งขันเซปักตะกร้อ ทีมเดี่ยว การแข่งขันเซปักตะกร้อชิงแชมป์สโมสร ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง ควีนส์คัพ ครั้งที่ 10 ระหว่างวันที่ 18-22 ก.พ. 63 ณ ลานประตูท่าแพ เริ่มเวลา 18.00 น. (ทุกวัน) แถลงจับฉลากแบ่งสายการแข่งขัน 15 ก.พ. 63 นี้ ที่ ห้องประชุมโรงเรียนเมตตาศึกษา ทั้งทีมชายและหญิง

ในการแข่งขันครั้งนี้ จัดโดย 11 หน่วยงาน ในจังหวัดเชียงใหม่ ประกอบด้วย จังหวัดเชียงใหม่ องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ เทศบาลนครเชียงใหม่ สำนักงานการกีฬาแห่งประเทศไทย ภาค 5 ท่องเที่ยวและกีฬาจังหวัดเชียงใหม่ มหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติวิทยาเขตเชียงใหม่ สมาคมกีฬาตะกร้อแห่งประเทศไทย สำนักงานการกีฬาแห่งประเทศไทย จ.เชียงใหม่ โรงเรียนเมตตาศึกษา ในพระราชูปถัมภ์ฯ สมาคมศิษย์เก่าโรงเรียนเมตตาศึกษาสมาคมกีฬาแห่งจังหวัดเชียงใหม่

สำหรับรายชื่อนักกีฬา ที่เข้าร่วมทั้งทีมชายและแชมป์เก่า ทัพบก นำทีมโดย รท.พรชัย เขาแก้ว มาป้องกันแชมป์กันครบหน้า ในประเภททีมหญิง ทีมโตโยต้าพารากอน โดย ฐิติมา มหากุศล, ศศิวิมล จันทสิทธิ์, ศิริผล ชัยสิทธิ์, พยอม ศรีหงษา, โค้ช อรทัย บัวศรี และ ผจก.ธวัช กุมุทพงษ์พานิช

ทีมสโมสรตะกร้อฮอนด้ายูเนี่ยน สุภาวดี วงศ์คำจันทร์, ปริมประภา แก้วคำไสย์, ปภาณิน สีหานอก, รัศมี ทองโสด, สวิตตา เลือดทหาร, ผจก. วิระเดช สมปิตะ ผู้ช่วย ผจก. เจริญ เขียวยิ่ง ผู้ฝึกสอน ร.อ.ประเสริฐ ผ่องผึ้ง และผู้ช่วยผู้ฝึกสอน ฐิติมา ผ่องผึ้ง

ทีมสโมสรตะกร้อราชบุรี วาสนา สร้อยระย้า, พฤกษา มณีวงศ์, ปาลินี ฮะวังจู, ธัญนันท์ มาลี, อุษา ศรีคำลือ, ผจก. คุณอวยชัย ศรีสุวรรณ และ พินพร ครองบุ่งคล้า ผู้ฝึกสอน

ส่วน รายชื่อนักกีฬาทีมหญิงเชียงใหม่ เจ้าภาพ ประกอบด้วย จิรสุตา จันทะวงค์, ชัญญาภร แก้วดา, ขนิษฐาวรรณ ศรีฝั้น, สุวินตรา เทพประชา, ขวัญจิรา ดวงศิริ, ผู้ฝึกสอน ภควัต สุกันธา และ ผจก. คุณนิรันดร์ ชุ่มศรี

ทีมสโมสรทหารอากาศ KELA นักกีฬา สมฤดี ปรือปรัก, วิภาดา จิตพรวน, นิภาพร สลุบพล, ศิรินันท์ เขียวปัก, จุฑาทิพย์ กันทะธง, ผจก. น.ท.คมกฤษ ทับแก้ว ผู้ฝึกสอน จ.อ.พรเทพ วาปีศิริ และมัสยา ดวงศรี

ประเภททีมชาย กองทัพบกผู้จัดการทีม พันเอก ญาณพล บุบผามาลา, โค้ช จ.ส.อ.อนุวัฒน์ ชัยชน, ส.อ.วีระวุฒิ รักเสมอวงศ์, นักกีฬา ประกอบด้วย ร.ท.พรชัย เค้าแก้ว, ส.อ.แสนไกร ดาวเรือง, จ.ส.ต.รัถเดช น้อยเจริญ, ส.อ.พรเทพ ถิ่นบางบน และ จ.ส.อ.ยศวัจน์ อุทัยจรูญศรี

ทีมตำรวจ นักกีฬาประกอบด้วย ส.ต.ท.กฤษณพงษ์ นนทะโคตร, ร.ต.ท.ตรีพงษ์ ระวังภัย, ส.ต.ท.ชาญชัย สาริกา, ส.ต.ต.ธนพล ทรัพย์เย็น, ส.ต.ต.โยธิน คุณศรี, ผู้ฝึกสอน พ.ต.ต. สมพร ใจสิงหล, ผจก. พล.ต.ต ณัฐ สิงห์อุดม และ พ.ต.อ.วรพัฒน์ บุญมา

ทีมเชียงใหม่ B ประกอบด้วย โกมินทร์ ใหม่ปา, นัฐพงษ์ ตั้งสวัสดิวงศ์, คุณาธิป สุริวินิจ, อภิสิทธิ๋ แสงหงษ์, กฤษดา ทองชัย, โค้ช เกียรติทวี วงศ์คำฝั้น และ ผจก. พัฒนา ข้ามหก

ตะกร้อชายไทยพบเกาหลี ในกีฬาเอเชี่ยนเกมส์ครั้งที่ 17 ที่เมืองอินชอน ประเทศเกาหลีใต้

ทีมชายเชียงใหม่ A ประกอบด้วย คารม ทองแก้ว, อนุชา เทพมาลา, ธนากร พร้อมรักษ์, สถาพร เจียเกียรติกุล, วุฒิไกร ใจอิน, ผจก. นายนครินทร์ ศรีหมอก, ผู้ฝึกสอน มนัส ก่ำแก้ว และ ผู้ช่วยผู้ฝึกสอน วันชาติ ปู่อ้าย

ประเภททีมเดี่ยวชาย สโมสรทหารอากาศ KELA ประกอบด้วย นักกีฬา ร.ต.สิทธิพงศ์ คำจันทร์, ร.ต.วิชาญ เต็มโคตร, จ.ท.พิเชษฐ์ พันแสน, จ.ท.ณิชกุล สีหะไก, นายภูตะวัน โสภา, ผจก. น.ท.คมกฤษ ทับแก้ว, ผู้ฝึกสอน ร.ท.ศิริวัฒน์ สาขา, พ.อ.อ.พลภัทร สุภากาญจน์ และ พ.อ.อ.ภัทรพฤฒ เสือน้อย

ร่วมแสดงความคิดเห็น