เมื่อวันที่ 3 เมษายน 2567 นายอนุวัธ วงศ์วรรณ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดแพร่ มอบหมายให้ นายพิภพ ถานะวุฒิพงศ์ รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดแพร่ เป็นประธานพิธีเปิดโครงการพัฒนาศักยภาพผู้สูงอายุยุคใหม่ จิตใจแจ่มใส ร่างกายแข็งแรงจังหวัดแพร่ ณ ห้องประชุมลานวัฒนธรรม องค์การบริหารส่วนจังหวัดแพร่ ทั้งนี้ มีผู้สูงอายุจากตำบลนาจักร อำเภอเมือง จำนวน 100 คน เข้าร่วมโครงการ มีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมให้ผู้สูงอายุได้ทำกิจกรรมร่วมกัน ลดภาวะโรคซึมเศร้า และส่งเสริมให้ผู้สูงอายุมีความรู้เท่าทันเทคโนโลยี สื่อโซเชียลมีเดีย และลดการถูกหลอกลวงจากมิจฉาชีพ โดยได้รับการสนับสนุนวิทยากรจากสำนักงานสถิติจังหวัดแพร่ และสำนักงานพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดแพร่ โดยในวันนี้ นายชัยสิทธิ์ ชัยสัมฤทธิ์ผล รองผู้ว่าราชการจังหวัดแพร่ ได้มาร่วมกิจกรรมและพบปะผู้สูงอายุตำบลนาจักรด้วย
![](https://cdn.chiangmainews.co.th/wp-content/uploads/2024/04/03155738/1712134657_972171-chiangmainews.jpg)
![](https://cdn.chiangmainews.co.th/wp-content/uploads/2024/04/03155737/1712134657_951976-chiangmainews.jpg)
![](https://cdn.chiangmainews.co.th/wp-content/uploads/2024/04/03155738/1712134658_275285-chiangmainews.jpg)
![](https://cdn.chiangmainews.co.th/wp-content/uploads/2024/04/03155738/1712134658_172359-chiangmainews.jpg)
![](https://cdn.chiangmainews.co.th/wp-content/uploads/2024/04/03155738/1712134658_272433-chiangmainews.jpg)
![](https://cdn.chiangmainews.co.th/wp-content/uploads/2024/04/03155737/1712134657_959788-chiangmainews.jpg)
![](https://cdn.chiangmainews.co.th/wp-content/uploads/2024/04/03155738/1712134658_179756-chiangmainews.jpg)
![](https://cdn.chiangmainews.co.th/wp-content/uploads/2024/04/03155737/1712134657_469996-chiangmainews.jpg)
ร่วมแสดงความคิดเห็น