นอภ.แม่ออน นำทีมให้กำลังใจราษฎรเพลิงไหม้บ้าน พร้อมหาทางช่วยเหลือ
เพลิงไหม้บ้านพื้นที่ทาเหนือ นายอำเภอแม่ออนบูรณาการหน่วยงานลงพื้นที่ ให้ความช่วยเหลือ เบื้องต้นมอบถุงยังชีพ พร้อมหาแนวทางร่วมกับท้องที่ท้องถิ่นให้ความช่วยเหลือต่อไป วันที่ 24 ก.ค. 67 ที่ผ่านมา นางสุเบ็ญญา พัฒนยรรยง นายอำเภอแม่ออน ลงพื้นที่ให้ความช่วยเหลือมอบถุงยังชีพและสิ่งของที่จำเป็นให้แก่ผู้ประสบเหตุอัคคีภัย บ้านหมู่ที่ 1 ตำบลทาเหนือ อำเภอแม่ออน จังหวัดเชียงใหม่ สำหรับเหตุเพลิงไหม้ เหตุเกิดเมื่อวันที่ 23 ก.ค. 67 เวลา 15.30 น. ซึ่งในช่วงเกิดเหตุ อบต.ทาเหนือ และชาวบ้านในพื้นที่ ร่วมกันควบคุมเพลิงและควบคุมเพลิงได้ในเวลา 16.50 น. ทั้งนี้ นายอำเภอแม่ออน ได้นำทีมท้องที่ท้องถิ่น ทั้ง นายก อบต.ทาเหนือ กำนัน ผู้ใหญ่บ้านฯ และหน่วยงานที่เกี่ยวข้องเข้าตรวจสอบ เพื่อหาแนวทางในการให้ความช่วยเหลือต่อไป